• This forum is strictly intended to be used by members of the VS Battles wiki. Please only register if you have an autoconfirmed account there, as otherwise your registration will be rejected. If you have already registered once, do not do so again, and contact Antvasima if you encounter any problems.

For instructions regarding the exact procedure to sign up to this forum, please click here.
  • We need Patreon donations for this forum to have all of its running costs financially secured.

Community members who help us out will receive badges that give them several different benefits, including the removal of all advertisements in this forum, but donations from non-members are also extremely appreciated.

Please click here for further information, or here to directly visit our Patreon donations page.
  • Please click here for information about a large petition to help children in need.

Vietnamese Gang Discussion Thread

À, do chưa coi movie, mà không thấy những ai coi rồi có nhắc gì đến bằng chứng cho 2-C 2-B Gemn.
à ko, từ vụ Kyuranger là 1 game area rồi liên kết với novel exaid ấy, bên vn có làm thế :v chưa kể ko lầm có state genm tạo verse Kyuranger thì phải

à ko, từ vụ Kyuranger là 1 game area rồi liên kết với novel exaid ấy, bên vn có làm thế :v chưa kể ko lầm có state genm tạo verse Kyuranger thì phải
Sao tôi chưa nghe gì tới vụ này vậy?

ơ thế sao vụ cầy 2a lại đc duyệt vậy, theo t nhớ thì shinken bên dcd cũng khác đám shinken bên zenkai :v
Về cơ bản thì cả Super Sentai và Kamen Rider đêu chung 1 đa vũ trụ.

Shinkenger bên Decade cho dù có là bản gốc hay là bản A.R cũng chứng minh rằng SS và KR đều có liên kết với nhau.

Zenkaiger từng sử dụng Gears của Zero-One, Zi-O, và Saber càng cho thấy sự liên kết giữa các series.

Suy ra Zenkaiger nhắc tới 2-A nên Kamen Rider cũng được hưởng ké :v

:KindaSus:

@MagiSinbad mà giả sử có char time travel về xong giết odin(fortissmo) ở quá khứ thì có khử đc lão ko?
Chẳng ai rõ cả.
Mà có lẽ không. Do Loge có thể sử dụng Akashic Record để chỉnh sửa timeline, nhưng cuối cùng cũng không đánh lại Odin.
Mà, tớ drop Kadenz Fermata (phần tiếp theo của Fortissimo) giữa chừng nên không biết có thêm giải thích gì cho việc đó không (Cũng không có ý định quay lại xem xong Kadenz đâu)

Last edited:
ủa cái thread cũ sao im ỉm ko cmt nữa v
Do cậu là chủ revision :v thường thì các công việc edit và gọi staffs đến để kiểm tra thường là công việc của chủ revision :v
Tớ chỉ hỗ trợ trong việc giúp các staffs chấp nhận revision (Do lâu quá rồi cũng không support verse, chưa kể trình độ tiếng Anh engrish của mình khó mà edit được profile cho ra hồn), nên phần việc còn lại là nhờ cậu.
Also Kadenz rác. Lão Kamiya bị bệnh đa nhân cách.
Có thể là bệnh đa nhân cách, hoặc là 2 tác giả khác nhau.
Do 2 phe Kisekitsukai và Mahoutsukai viết quá chênh lệch về độ hay.

Do cậu là chủ revision :v thường thì các công việc edit và gọi staffs đến để kiểm tra thường là công việc của chủ revision :v
Tớ chỉ hỗ trợ trong việc giúp các staffs chấp nhận revision (Do lâu quá rồi cũng không support verse, chưa kể trình độ tiếng Anh engrish của mình khó mà edit được profile cho ra hồn), nên phần việc còn lại là nhờ cậu.

Có thể là bệnh đa nhân cách, hoặc là 2 tác giả khác nhau.
Do 2 phe Kisekitsukai và Mahoutsukai viết quá chênh lệch về độ hay.
tại lúc đấy đang chờ ông mà ko thấy nói gì nên thôi vô tình sủi luôn-
về phần Kadenz
Tạm biệt Reiji, khóc xong rồi thì thôi cất gọn poster anh vào góc, mình tạm thời không nhìn nhau anh nhé. Mỗi lần nhìn thấy anh em sợ lại làm tim mình đau hơn. Em không biết em có vượt qua cú sốc này không nữa. Chờ anh nửa năm, để rồi nhận trái đắng như vậy. Kadenz đặt rồi cũng không muốn lấy về nữa. Em chưa đủ chín chắn để chấp nhận sự thật này, chắc là vậy, nên em đành ích kỷ vậy thôi. Chưa được 2 năm mà, anh có cần vội vã simp Sakura vậy không? Thấy Sakura bị đâm đứng bất lực thì được chứ không xách Tyrfing chém chết mẹ Freya được ạ? Em cảm thấy như bị lừa vậy, công sức thu thập feat cho Da Capo Zero thừa rồi vì time hax nhưng anh phải hiểu năng lực đối phương mới dùng được. Vừa làm Gaia Uranus xong giờ không hiểu được chân lí thế giới, tình yêu của anh với ma thuật chắc không đủ. Anh thừa biết Mahoutsukai khủng ntn mà, vậy mà anh vẫn như vậy. Tạm biệt anh, cho em ích kỷ lần này nhé. Hẹn gặp lại khi em đã mạnh mẽ hơn, em không quay lưng đi nhưng em sẽ dừng lại.

Đọc xong đúng là tụt giảm động lực để quay lại Kadenz thiệt lol
Welp, game đã ra rồi thì cũng không thể rút lại nữa. Mong nếu Lacryma có ra game mới cho Fortverse thì không phải collab với 5pb nữa
.

Đọc xong đúng là tụt giảm động lực để quay lại Kadenz thiệt lol
Welp, game đã ra rồi thì cũng không thể rút lại nữa. Mong nếu Lacryma có ra game mới cho Fortverse thì không phải collab với 5pb nữa
.

Tại sao Fripside lại hát cho phe Kiseki
má nó cay thật chứ
2 anh em nhà Loge là lũ thiểu năng nhất game

bump sau 40' bruh
Anyway nếu có chuyện cần bàn thì thread nổi lại thôi, bump cũng đâu có j để nói tiếp

Back